Bí quyết làm sáng da mặt từ bên trong

Thảo luận trong 'Nước Hoa - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi lucispa, 5/7/19.

1. lucispa

lucispa New Member

Hiện nay trên thị trường đầy rẫy các loại kem không rõ nguồn gốc được tung hô là bí quyết làm sáng da mặt. Rất nhiều chị em vì thiếu hiểu biết mà dính phải các loại này gây ra hậu quả nghiêm trong cho da. Chúng ta cần phải làm rõ vấn đề cốt lõi của việc làm trắng da trước khi sử dụng mỹ phẩm. Đầu tiên, chị em cần thay đổi chế độ dinh dưỡng để có được làn da khỏe đẹp từ bên trong. Bên cạnh đó việc sử dụng các nguyên liệu tự nhiên cũng là phương pháp an toàn và hiệu quả trong việc làm trắng da.
    Chế độ ăn uống khoa học – bí quyết làm sáng da mặt từ bên trongCác loại thực phẩm chứa nhiều vitamin C, vitamine E, carotene và lycopene chính là điều cần thiết trong mỗi bữa ăn của bạn. Món ăn hàng ngày nếu được cung cấp theo công thức tốt cho da sẽ là bí kíp tuyệt hảo dành cho bạn. Bạn sẽ sớm có được làn da như ý, ngoài ra việc ăn uống đầy đủ chất này còn cải thiện tình trạng sức khỏe một cách đáng kể.

Uống bổ sung các loại sinh tố như: bơ, cà chua, gấc, bưởi,… cũng là cách giúp bạn tái tạo làn da. Đồng thời thúc đẩy quá trình đào thải độc tố trong cơ thể.
    Đắp các loại mặt nạ từ thiên nhiênCác loại nguyên liệu từ thiên nhiên chính là bí kíp làm sáng da an toàn dành cho chị em.
    Một số bí quyết làm sáng da mặt từ mặt nạ thiên nhiên:

• Mặt nạ từ sữa tươi: 2 thìa sữa tươi không đường trộn cùng 2 thìa bột yến mạch đã xay mịn. Thời gian đắp mặt nạ là 20 phút, cuối cùng rửa lại bằng nước lạnh. Thực hiện 2 – 3 lần mỗi tuần để sở hữu làn da sáng mịn trắng hồng nhé.
    • Mặt nạ từ nghệ: Đắp hỗn hợp tinh bột nghệ và sữa chua không đường lên da 30 phút. Sau đó rửa lại bằng nước ấm, thực hiện 2 – 3 lần mỗi tuần.
    • Mặt nạ từ nha đam: Dùng dao tách đôi lá nha đam để lấy gel nha đam. Làm sạch da mặt sau đó dùng gel nha đam thoa đều lền da. Massage da nhẹ nhàng để các dưỡng chất thấm đều vào da, sau khoảng 20 phút bạn rửa lại bằng nước lạnh. Thực hiện 3 lần/ tuần để có làn da trắng sáng mịn màng.

Tắm trắng an toàn tại nhà với Bột tắm trắng khô Dry Whitening Bath FlourHướng đến một làn da trắng từ từ, trắng tự nhiên và không gây kích ứng cho da, bột tắm trắng khô bột tắm trắng khô Dry Whitening Bath Flour được sản xuất với những thành phần chính như: Sữa bò, kali, magie, natri, canxi...
    Công dụng của bột tắm trắng khô Dry Whitening Bath Flour

• Khả năng dưỡng trắng tuyệt vời
    • Hiệu quả làm sạch và ngăn ngừa các tác động của môi trường
    • Níu giữ tuổi xuân bằng công nghệ chống lão hóa
    • Bí quyết “cứu cánh” của các mẹ bầu sau sinh
    Với những bí quyết làm sáng da mặt đã được chia sẻ ở trên mong sẽ giúp các bạn nữ chăm sóc cho da mình thật tươi trẻ và khỏe đẹp hơn.

Share This Page